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MKATABA WA AJIRA YA MUDA MFtJPI YA UJENZI WA

VITUO,VIOSK,tJLAZATI WA BOMBA NA UCHOMAII WA BOMBA ZABUNI
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KARABAGAINE ULIOPO WDAYA YA BUKOBA

nllllA HOD unafanyika leo Tarehe . .16 Mwezi ...... \ .\ ............., 20. . Z4. . .

EunA yA
I.It .I.  TAL IA,)I  SAFI  RA USAFT WA  MAZINGmA BUKOBA  (B[)wASAi,
S_LP   81.   famtng   katiha   Mkataba   huu   atajulikana   kama   "Mwajiri   au
Bl:I.Isl| ha uFande mmoja;

NA

Ft`l)I  `'Elso`-  I.  PHILEMON  WA  S.L.P  ,85  Bukoba  (ambaye  katika
Mkataba huu at?jumna kama "Mwajiriwa au F\indi") kwa upande mwingine.

HWAm^ kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili
za Mkataba.A-i

a)  Mwajiri  ni  tasisi  ya  serikali  yenye  jukumu   la  kutekeleza  utoaji  wa
huduma ya maji na usafi wa mazingira Bukoba na yenye makao makuu
yake Bukoba Mjihi barabara ya Kitekele.
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b)  Mwajiriwa  ni fundi  binafsi anayejishughulisha  na  kazi za  ujenzi katika
mkoawaKageramwenyemakazikatikamtaaNkwenda-Kyerwa

c)  Mwajin anakusudia kumwajiri  Mwajiriwa  kwa  kipindi cha muda  mfupi
wa siku sitini (60)

d)  Mwajiriwa anakubari matakwa ya  Mwajiri na  anakubali kwa  hiari yake

mwenyewe   kuajiriwa   kama   fundi   wa   kujenga   vituo   vya   kuchotea
maji,vioski,ulazaji wa bomb ana uchomaji wa bomba ana kuziunganisha
ria  kazi  zingine  kama  zilivyo  ainishwa  katika  kotesheni  ya  zabuni  ya
nukuu ya bei aliyoja2a.

-Tun  Erty  URASHUHUDIA  kwa  pande  zote  mbm  kukubaliana
k- ifuatav}'o:

1. IA- Y^ HKATABA

-ha huu  nj kwa ajihi ya  ujenal  Ira miundo  mbinu  ya  fuchotea  maji
--hDajlhabagivneambapoMwajiriwaatapaswakufanyakazi
zfutap:

a) ujeri ra thJo vya kuchotea maji( DP)
b) Ipa ve vrfu.
c) Ulazaji ra txmth
d) Uchomaji wa bonba
e) Maunganisho ya bonba

2.  HtJDA vA tJTEEDEZAur wA KAzl

•¥.=tsrL\'.r*¥¥±]=:=n=:::at::h:¥=..::i.tiE).I.8.\°.).iaeanzbipoltaamtarehe
MAL[pO yA t7TEmu=zApl w^ KAzl

a)  Mwaj.inwa  atalipwa junta ya  kiasi  cha  Tshs  43,222,coo.00  (MIIioni
arobalri na tatu hE nbin na elfu lchirfui na mbm  Tu.) kwa ajili ya
utekele2aji wa mradi huu, ikiwa imejumuisha gharama zote.

b)  Malipo   ya   Mwajiriwa   yatakuwa   ni   kwa   fedha   za   kitanzania   tu
(Tanzcvian Shillings|.,
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c)  Malipo  hayo  yatalipwa  aidha  kwa  fedha  taslim  au  hundi  ambayo
italipwabenkikupitiaakauntinamba.9.`5.2#.?a./.99/..40..SJ%chg

d)  Malipo   ya   Mwajiriwa   yatalipwa   tea   awamu   kadiri   ya   mwajiriwa
atakavyotelekeza  kazi  alimradi  kiasi  kinachoombwa  kisizidi  asilimia
kumi (loo/o) ya mkataba huu.

e)  Kabla    ya    malipo    ya    mwisho    kufanyika,    Mwajiriwa    anapaswa
kuwasilisha   taarifa zote zinazohitajika na kufanya rna.rejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

3.  ELAH NA WAJIBU WA MWAIIRI
MwajiriambayeatawakilishwanaMsimamiziwaKazi,atakuwanawajibuna
majukumu yafuatayo :

a)  Kutoa maelekezo na kuonesha eneo la kazi;
b)  Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundi;
c)  Kuwasiliana  na  uongozi wa  eneo  husika  namna ya kuwashirikisha

wananchi/Jumuiya ya Watumia  Maji katika  shughuh 2a ujenzi wa
Mradi;

d)  Endapo  kazi  itakayofanywa  na   Mwajiriwa  haitafikia  viwango  vya
ubora   unaotakiwa,   Mwajiri  atachukuwa   hatua   stahiki   dhidi  ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarfu fundi wa kazi
hii twamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano

e)  Kuhakikisha   kuwa   endapo   Mwajiriwa   atafanya   kazi   isiyokidhi
viwarigo au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa
upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4.  HAKI in wAJDo wA HWAIIRIWA
Mwajinwaambayenifundiatakuwanawajibunamajukumuyafuatayo:

a)  Kuhakikisha    kewa    anatekeleza    ujenzi    wa    kazi    zote     kama
zilivyoeleke2rva   kwenye   sehemu   ya    1    (Madhumuni   ya   Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwajiri;

b)  Kuhakikisha   kuwa   anawajibika   kufanya   kila  jambo   ambalo   tea
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga;

c)  Atatekele2a  majukunu  yake  tea  uaminifu,   ua.dilifu,   umakini  na
weledi  mkubwa  na  endapo  atatekele2ra  kinyume  na  matakwa  haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

d)  Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Managen  kwa utendaji
wake  wa  kila  siku  na  atatekeleza  maelekezo  anayopewa  na kiongozi
huyo;
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Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Taricania.

10.     USULUHISHI WA McOcORO

Endapo  kutatokea  mgogoro  wa  aina  yoyote  baina  ya  Mwajiri  na  Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mr.adi huu:

a)  Pande   zote   mbili   zitatatua   mgogoro   huo   kwa   n].ia   ya   amani   ya
mazungumzo  ambapo  makubaliano  ya  pande   hizi  mbili  yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b)  Bndapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo,  pande  zote  mbili  zinaweza  kuchukua  hatua  stahiki  za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11.      KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili
za Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12.     MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

13.     X^SHARTI YA NYONGEZA

Masharti  mahsusi  ya  nyongeza  kuhusiana  na  utekelezaji  wa  mradi  huu  ni
pamoja na:

a)  Kulipa kodi ya serikali
b)  Kuepusha migogoro inayoweza kuzuilika
c)   Kuhakikisha usalama wa wafanyakazi wanaojenga mradi

HWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahm zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama hivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA vA I(wAlnl (BuVASA)

Jlaa:

Sahihl:

q.L_Ateei    i  cAImip_

ENZI  MTENOAJl

MAMLAKA VA MAJisAFj it`A usAfi in »Az,`#6jp.

s.I.p  el  BUKOBA

Cheo: Mkurugenzi Mtendaji

Shahidl:

Ulnas....

Sahlhl:......

T2>Ltry      froclc

Cheo: Meneja Ufundi
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Tarehe: ...2^.2i-.\..... Tarehe:.........\Z. • .1 .\ . .

KWANIABA YA MWA.IRIWA (FUNDI)         Shchldl:

ulna:.t`®±5g.F..in`.aul.fiK<+.i?ffiLi~H       jina: |=ru`.FTa.ti .... k.kit.tr...

sahihi:.......fr........".......

cheo:........rthtthi......................

Tarehe:

Schihl:

Cheo:

Tarehe: \"\(
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